10 na nusu Afrika Mashariki, 9 na nusu Afrika ya Kati. Na msikilizaji wengine mnasema leo ni furahi dai, wengine tayari kusha jumaa hii kushapata swala ya Ijumaa, mambo yanakuwa ni mazuri, Ijumaa karimu. Na wale ambao wamemaliza mwisho wa wiki, ndio hivi tena wikendi, mambo yanaanza. Tuko standby kufuatana nawe kwenye V Express langu jina nikiwa nimekusha tele kama pishi la mchele, naitwa Sunday Shomari, na mimi hapa ni BMJ Muridhi. Tumejipanga vilivyo ili kukuendeshea mpango huu eh, kutoka hapa studio nambari 15 na Washington DC kuna kijibaridi eh, eh, ah, Sunday Shomari kipo, kipo, eh, kipo, kipo kijibaridi hapa lakini tunatumai kwamba baadaye kidogo eh, hali ya joto itakuwa inaingia. Eh, lakini kama alivyosema asante, tumejipanga tutakuwa tukiangalia mengi tu, lakini tutakwenda moja kwa moja mpaka pwani ya Kenya kuzungumza na mwenzetu Josfat Kioko. Kama ilivyo ada, leo anatuletea maswala ya, ya burudani na spoti, akitueleza kuhusu rugby ya kimataifa huko Perth, Australia ambako E, nasikia Kenya sijui imefanyaje, lakini atatueleza mwenyewe, lakini pia atakuwa akimulika Susumila kuongoza burudani kubwa usiku wa leo huko Mombasa, au vipi Sandy? Bila shaka hayo ni moja tu ya mambo ambayo utayasikia msikilizaji, kwenye Vio Express ambayo ni mazuri, lakini vilevile tutaangalia kwenye swali letu la leo. Tumeuliza, je, ni hatua zipi zinatakiwa kuchukuliwa kuhakikisha kuwa elimu inaendelea kutolewa mashariki mwa DRC wakati vita vinaendelea. Hali kule mashariki mwa DRC bado si nzuri msikilizaji, na tutaangalia jinsi gani wananchi nchini humo na vijana kwa ujumla, wanawake, watoto, hali ya uwezo wao wa kielimu inaathirika vipi na wanafanya nini. Kwa hiyo kuna mengi ya kusikia e, msikilizaji, ukae mkaa karibu na redio yako uweze kupata taarifa hizo. Safi kabisa na nafikiri hata stori yetu ya kwanza inaanzia huko huko DRC ambako kwa siku chache ambazo tumekuwa e, tukija hapa studio kwa VOA Express, pia tumetaja hali imeendelea kuwa tete baada ya maeneo mbalimbali kutekwa na waasi. Inaelezwa kwamba waasi wa M23 wameteka maeneo makubwa zaidi eh, kuliko ambavyo imeshuhudiwa katika miaka ya karibuni, na wasiwasi ukaendelea kutanda kuhusu hali ya maisha ya watu ambao wanaishi katika miji hiyo na vilevile vile miji inayozunguka au kuzingira eh, miji hiyo iliyotekwa, ikiwa ni pamoja na mji wa Sake. Eh, hii leo taarifa zinaeleza kwamba kulingana na Umoja wa Mataifa hasa zilile shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi, e, kwamba wasiwasi umetanda hata zaidi wakati ikielezwa kwamba karibu a, laki watu laki nne e, mwaka huu pekee. E, wamehamishwa ama wamelazimika kuhama makwao. Lakini kwa, uh, kwa sasa tunazungumza kuhusu hali ya biashara hasa kwa vijana ambao mm -hmm, wanaishi katika miji kama hii kwa sababu amba... lazima wajikimu pamoja na hizi shida ambazo zinaendelea. Lakini mtu anajikimu vipi, anaishi namna gani? Sio naishi namna gani wakati wa mazingira kama haya? Sasa mambo na DRC sio kama unajua, sio mara ya kwanza tunazungumza kuhusu vita, lakini sasa kiwango uh, au hali ya vita uh, hivi imefika kiwango ambacho, kama nilivyosema, akijashuhudiwa akijashuhudiwa kwa miaka mingi e, na hivyo basi athari kwa watu hawa, hasa kwa biashara ndogondogo na kadhalika e, inakuwa ni kubwa sana kuliko wakati mwingine wowote wa katika miaka ya karibuni. Tumekuwa na matatizo ya kimitambo katika kuzungumza kwa njia ya simu na wahusika, lakini tumepata mmoja wa wafanyabiashara e, yuko kule mjini Goma, lakini amehama kutoka mji e, ambao umetekwa hivi karibuni e, katika eneo hilo, huu mji wa Sake ambao kwa leo ndio unaripotiwa kwamba wameuteka wame e, lakini anazungumzia jinsi hali ilivyo kibiashara. Tumsikie Hangi Mbulebe. eh, kwa vijana ambao wamekuwa wakifanya biashara katika miji hii, hali yao inaweza kuwaje sasa? kuji- kwa sababu ya kujikimu kimaisha, na kama vita vinaendelea, biashara kweli zinaendelea, hasa kwa vijana, biashara ndogo ndogo sau namna. Unajua, huko watu w walikuwa na biashara vidogo vidogo tu, lakini wakiwa na ugauga makodi Sake Sake hakuwezi kuwa biashara, hata Minova hakuwezi kuwa biashara. Ilikuwa biashara labda ni hapa Goma, kwenye watu wote kutoka Sake Minova, watu wamekimbilia hapa Goma. Hangi bulebe huyo akizungumza uh, nasi kwa njia ya simu. Tulikuwa na matatizo kidogo kama nilivyoeleza, lakini nafikiri sauti yake imesikika vizuri uh, kueleza hali ilivyo kuhusu, imesikika kwa kiasi kidogo, lakini yeah. tunaomba radhi kwa wale ambao kidogo imewatatiza, lakini alikuwa anaeleza hali ya biashara iko vipi katika uh, mm. miji hiyo ambayo imetekwa na waasi wa M23. Basi, msikilizaji, unasikia kwa mbali kibao kinakuja hivyo. mm-hmm. uh, ni mwanamziki Dayo anakuambia mwisho wa wiki, manake wiki kama ilivyo leo sio mwisho wa wiki, twende kazi. <laughs> <laughs> <laughs> ni poze roho, msikilizaji. Mambo ya dayo hayo, msikilizaji, kibao chake. Wikendi mambo yanakwenda vizuri, BMJ nafikiri wikendi imeanza vizuri na kibao hiki bila shaka bila shaka, bila shaka na nasikia kinateremka taratibu, eh, kuonyesha kweli kabisa eh, tu weekend tumeianza. tuelekee wapi, sandi? bila shaka. Sasa BMJ muridhi, tuelekee huko nchini Tanzania. Huko nchini Tanzania kinachomulikwa hapa upande wetu ni matokeo ya kidato cha nne nchini humo yametolewa, na basi wachambuzi wanaangalia yale yaliyojiri, wakisema kwamba ufaulu umeongezeka kwa kiasi fulani, lakini somo la hesabu bado limekuwa changamoto, wakitaja uh, uh, vijana baadhi wameandika matusi, lakini wengine 67 wamefutikiwa matokeo yao katika matokeo yaliyotoka. Lakini kwa mujibu wa katibu mtendaji wa baraza la mitihani nchini humo, Dr Said Muhamed, anasema ufaulu kwa ujumla umeongezeka. Sasa basi muda mfupi uliopita nimempata Dr Wilberforce Meena kutoka taasisi ya Haki Elimu nchini Tanzania, E, akieleza tathmini yake, hasa kutaka kujua kwanza kabisa. Nataka kujua kuhusu tathmini yake kuhusu matokeo haya ya mwaka huu. Ha, hayatofautiani sana na matokeo ambayo hati, ya mwaka jana, haona ya miaka mingine, na ninasema hivyo kwa sababu ukiangalia wanafunzi ambao wamepata daraja la kwanza mpaka daraja la tatu ni asilimia arobaini na mbili pointi tisa sita na kwa ma, maana yake ni kwamba karibu wanafunzi asilimia hamsini na nane wamepata daraja la nne. Kwa hiyo na hii imekuwa ni ndio imekuwa ni, ni, ni, ni mlolongo wa miaka mingi katika mfumo wetu wa elimu ambapo wanafunzi wengi sana wanapata daraja la nne na wanaopata daraja la kwanza mpaka la tatu wanakuwa ni chini ya asilimia hamsini, na kwa mujibu wa mfumo wetu wa elimu hawa wanafunzi waliopata daraja la kwanza mpaka daraja la tatu ndio ambao wana nafasi kubwa zaidi ya kwenda kidato cha tano. Kwa mujibu wa mfumo mfumo, mfumo, mfumo wetu wa mfumo wa elimu, hawa wengine waliopata daraja la nne, ukiangalia sasa hivi kwa mifumo yetu mingi ya elimu ni kwamba sasa hawa inabidi watafute e, e, kozi nyingine badala ya kuendelea na huu utaratibu ambao mfumo wetu wa elimu unataka watu kwenda kwenda juu zaidi. Na kwa ujumla wake, e, unaweza kusema kwamba kwa upande fulani e, hayatofautiani sana na mwaka jana lakini taarifa za baadhi ya vyombo vya habari zikieleza kuwa ufaulu wa wavulana umeongezeka kidogo, tofauti na watoto wa kike, na ukiangalia asilimia za kupata division zero zimekuwa kwa wasichana nane na wavulana sita. Pengine kwa upande huo kuna matumaini kwamba hali inabadilika au kunahitajika kufanyika zaidi ili watu wasiende huko kabisa. Labda niseme tu la kwanza kwamba ni kweli kwamba E, taarifa za Baraza la Mtihani linaonyesha kwamba matokeo ya mwaka huu yamekuwa bora zaidi kwa sababu wao wanaangalia ufaulu wa kuanzia daraja la kwanza mpaka daraja la mpaka daraja la nne, ambapo katibu mtendaji amesema kwamba mwaka huu faulu umeongezeka kwa asilimia tatu, lakini sasa unapokuja kwenye uchambuzi wa ndani ndio unakuja kugundua kwamba wanafunzi wale ambao wamepata daraja la kwanza mpaka daraja la tatu bado idadi yao sio kubwa sana, na hilo swali lilouliza kwa upande wa wasichana, ni kweli kwamba wasichana ambao e, walikuwa wamesajiliwa kufanya mtihani E, wanawazidi wavulana, ni karibu asilimia hamsini na tatu nukta sifuri nane ukilinganisha na, kwa hiyo unakuta kwamba wavulana ni wengi zaidi kuliko wasichana zaidi kuliko wasichana lakini matokeo yanaonyesha kwamba wavulana wanafanya vizuri zaidi kuliko wasichana, bila shaka na maana yake ni kwamba, pamoja na kwamba pamoja na kwamba tumefanikiwa kuhakikisha kwamba tumeendelea kutoa fursa kubwa zaidi kwa wasichana kuingia katika mfumo wetu wa elimu, lakini na maana sasa, jinsi wanavyojifunza katika hii elimu ya kidato cha kwanza mpaka kidato cha nne, bado ya wasichana wafanye vizuri. Kwa hiyo sio tu kuhakikisha kwamba wanakwenda shuleni, lakini pia tuhakikishe sasa pia kwa kwamba wanajifunza. Asante sana. Huyo ni Dr. Wilberforce Mena kutoka taasisi ya haki ya elimu nchini Tanzania, akizungumza na VOA Express moja kwa moja kujua hali ilivyo. Basi bmj na msikilizaji huu, sasa ni wakati wa kuelekea katika habari za dunia. Zaidi ya watu laki nne tayari wameyakimbia makazi yao mwaka huu kutokana na machafuko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Umoja wa Mataifa umesema leo Ijumaa. Shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR limesema lina wasiwasi mkubwa kuhusu usalama wa raia na wakimbizi wa ndani mashariki mwa nchi hiyo. Idadi ya waliohama sasa imeongezeka na kuwa zaidi ya laki nne mwaka huu pekee, ambayo ni karibu mara mbili ya idadi iliyoripotiwa wiki iliyopita, msemaji Matthew Saltmarsh aliambia mkutano wa vyombo vya habari huko Geneva, Uswizi. Wakati huo huo, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ameonya kwamba mzozo wa mashariki ya Kongo, M23, upo katika hatari ya kuwa vita vya kikanda, msemaji wake alisema katika taarifa yake akilaani kutekwa kwa mji mwingine wa kimkakati wa Sake na waasi hao. Mapigano yamepamba moto zaidi katika eneo la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo lenye utajiri mkubwa wa madini tangu mwanzoni mwa mwaka huu huku kundi linaloongozwa na Watusi la M23 likitoa udhibiti wa maeneo mengi zaidi kuliko hapo awali na kusababisha maelfu ya watu zaidi kuyakimbia makazi yao. Rais wa Komoro Azali Asumani kwa mara ya kwanza amesema hadharani kwamba ana nia ya kukikabidhi kiti au kukabidhi madaraka kwa mwanawe Nur El Fadh atakapoondoka kwenye uongozi mwaka elfu mbili ishirini na tisa na kuthibitisha shutuma kwamba amekuwa akimwandaa mwanawe huyo kwa muda mrefu kuchukua madaraka. Asumani ambaye kuchaguliwa kwake tena mwaka mmoja uliopita kulikumbwa na madai ya udanganyifu, alimweka Elfadhi kuwa msimamizi wa kuratibu maswala ya serikali na kumpa mamlaka makubwa dhidi ya baraza la mawaziri. Akizungumzia muda wake wa kuondoka madarakani utakapofika, Asumani amesema kwamba katika hotuba yake kwa wafuasi wake wa kisiwa cha Moheli "Kwamba nitamweka mwanangu kuchukua nafasi yangu kama mkuu wa serikali na chama." Na maafisa nchini Ukraini wanasema Russia irusha msururu wa ndege zisizo na rubani katika shambulio la usiku wa kuamkia leo na kuua takriban raia wawili na kujeruhi wengine kadhaa, huku zikiharibu majengo ya biashara na makazi. Wizara ya mambo ya ndani ilisema waathiriwa wawili waliuawa na vifusi vya ndege zisizo na rubani katika eneo la kati la Kyiv ilisema jengo la ghorofa nyingi la makazi na majengo ya biashara ni miongoni mwa miundo mbinu iliyoharibiwa wakati wa shambulio hilo. Kibao hicho maarufu kabisa cha selense BMJ Mridhi, unakipenda kweli kweli, kutoka kwa muziki huyu tajika wenyewe unaita wa Nigeria ama e, kabisa kabisa e, jina lake Simi. Aha. Simi bila shaka hmm. tena mwana mziki napenda sauti yake kwa kweli hmm. Uh, lakini... Ndivyo hivyo, ngoma safi kabisa msikilizaji, kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA Express, matangazo ya moja kwa moja. Nafikiri tuangalie jicho letu, au vipi? Bila shaka, BMJ Muridhi, katika maswala ya jicho letu, wewe mm -hmm. eh, umekuwa ukifuatilia zaidi na kumulika, maswala gani ulikuwa ukiangazia? Ni kuangalia vijana hasa wana nafasi gani katika kuboresha hali ya kisiasa katika nchi zao, na tumezungumza na baadhi yao, na nisipoteze muda pia tuwape nafasi hawa vijana kutoka e, maeneo tofauti tofauti af Afrika Mashariki na Kati. Tunaanza na Josef Saha. Nimeanza kwa kumuuliza yeye anaona -ye vipi hali ya siasa na vijana na jinsi ambavyo wanaweza kubadilisha mwelekeo wa siasa nchini mwake. Naitwa Josef Jila kutoka Mwanza, Tanzania. Eh, kwa upande wa vijana naona kama wanalegea, legea sana kwenye siasa kwa sababu wakitishiwa kidogo, kwa sababu kuna tishio ambalo mtu akiambiwa ukisema ukweli una badala ya kukuelekeza unatishiwa. Sasa anaona sasa kijana mdogo kama hana sehemu ya kujikinga, alafu pili, hata kama wanapata uongozi walioko nyuma yake wazee walioko wanamwambia, we kijana bado ni mdogo sana, huwezi ukatufanyia lolote sisi kwetu. Kwa hiyo kijana bado hana nafasi, kuwa na nafasi kwenye siasa, anakuwa na nafasi, anapewa, lakini bado ana uoga kwenye nafsi yake, jinsi ya kufanya maamuzi kisi ya kisiasa. Na siasa ukizingatia, ni maisha ya kila nchi ambapo na vyayo, kili, kila vijana walio kwenye nchi husika ndio maisha yao. Siasa ni maisha ya wanadamu. E, hapo Tanzania si siku chache tu zimepita, kumekuwa na uchaguzi katika chama cha upinzani cha Chadema e, ambapo Tundulisu kachaguliwa kuwa mwenyekiti, lakini pia kulikuwa na wengine labda tuzungumzia hilo moja kwa moja. Katika uchaguzi kama huo wa vyama je, e, vijana walishirikishwa vilivyo, au walijitolea hata kwa kiasi fulani, na nafasi yao ilikuwa ni nini? Ukiona kwa maoni yako nafasi vijana, kweli tumefurahi uchaguzi ulifanyika kwa haki, na aliyeshindwa akakubali kashindwa, na aliyeshinda akafurahi kashinda. Mimi nimekubali kuona, nimefurahi kuona kwanza sura mpya moja, chama kile kilikuwa kinasemwa ni ya kabila fulani, kwa sababu ilikuwa ni ya ukanda ule ule. sasa leo tumefurahi, kwa mfano mwenyekiti anatoka Singida, makamu mwenyekiti anatoka mkoa wa Mara, katibu mkuu anatoka Dar es Salaam. Sasa chama imegawanyika, sasa hivi tunaiona chama ni cha wote, hata na wengine walioko nje, vijana wanatamani kuingia kwa sasa hivi, na vijana wameshirikishwa kweli kweli kweli, kutoka moyoni, safi kabisa. Tuende moja kwa moja, sema jina lako kwa wasikilizaji wasikie na pahali ulipo, alafu uendelee kutueleza vipi mambo ya siasa na vijana hapo DRC. Je, wana nafasi gani? kwa majina, anaitwa Vedato Roma. Kuhusu vijana wa DRC Kongo, naona kinachowanyima nafasi ni nadhani itakuwa ni na viongozi wa kisiasa kuto kutoa nafasi kubwa kwa vijana kwa hawa, kwa vijana wa naam kwa si. Uh, na, majina anaitwa Vicent Mfumbilwa kutoka mkoa wa Njombe Tanzania. Mm, kwa maana ya vijana kwenye mchango wa siasa, mi nafikiri ni uelewa, kwa sababu mtu anaweza kuishi kwenye maisha ya siasa bila kujitambua, lakini ana wajibu wa kuchangia hoja. Yani, ukishafika hatua ya kuchangia hoja tayari umeshaingia kwenye mfumo wa siasa lakini hata hivyo, mapendekezo ya vijana yamefika hatua kama hayapewi kipaumbele kwa sababu watu walio wengi wameshakata tamaa, lakini bado sauti zao hukumeni, ni jambo la msingi sana katika maendeleo ya nchi yetu. Sawa kabisa. Basi msikilizaji, ni wakati wa kupata kibao kingine baada ya kupata maoni hayo ya vijana. Ni kibao chake kijana machachari wa Tanzania Darasa, wimbo wake BMJ anakuja nao unaitwa E, jamaa anasema hajali chochote ana, anauliza hata ukimwangalia e, e anaonekana kama anajali kweli e. Yeah. <laughs> bila shaka vitu hivyo msikilizaji, vinakuangukia kutoka hapa Washington DC. Tunakwenda moja kwa moja mpaka kule mombasani. Aha, e, tuna, kwa mzee wa kazi <laughs> tunakutana na mwenzetu Josephat Kioko na alikuwa ametudokezea kwa mbali mm, kwamba atakuwa akiangalia maswala ya mtambuka ikiwa ni pamoja na Kenya kupoteza mechi ya kwanza katika rugby ya kimataifa huko Perth, Australia, na atatueleza pia kuhusu Susumila, sijui kafanyaji, kuna burudani <laughs> moja ambayo inaendelea huko, lakini nisichukue nafasi yake. Karibu mzee wa kazi nitatangulia na hiyo rugby ya kimataifa ambayo inashirikisha ela mataifa bora zaidi yanacheza kila mwaka msururu wa IRB 7 na mechi ya kwanza leo saa kumi na mbili alfajiri kenya imepoteza kwa New Zealand wamefungwa ishirini na tisa kwa kumi na nne licha ya kwamba walikuwa wanakaribiana kutoka sare kumi na nne kumi na nne na hii imekuwa ni mechi ambayo imeshuhudia Kenya ikijaribu kujitetea kurejea katika ragbi ya kimataifa. Ziko timu zingine ambazo zinacheza. Afrika Kusini imepata ushindi, timu ya Marekani yenyewe imepoteza katika mechi yake ya kwanza, na pia kuna ragbi ya wanawake pia hapo Perth, Australia. Baadhi ya matokeo ni kwamba Marekani ya wanawake imepata ushindi, na pia Canada imepata ushindi. Imefuatilia nikiwa Kenya, na hivi Kenya itakuwa inacheza mechi ya pili alasiri hii. Safi kabisa. Nini ambacho tumesikia kumuhusu huyu mwanamuziki Susumila hapo Mombasa, anafanya nini? Susumila amejiunga na msanii mwingine Mkenya Kaa la Moto, ameandaa burudani kubwa zaidi, inaanza usiku huu katika uh, adfan na wafuasi wao katika pwani ya Kenya wamejumuika. Hii ni kuja kushuhudia burudani hiyo kubwa iletoa jina la burudani experiences, na wameshirikiana na wasanii mbali mbali ili kuburudisha katika eneo hili. Hii ni show ya kwanza kabisa huu mwaka huu. Yake Sumila amepata umaarufu na pia kaa la moto miongoni mwa wasanii wa Kenya. Sasa nikisikia kaa la moto naanza pia kubabaika kwa sababu <laughs> <laughs> <kala kuri>. moto <laughs> Kioko, nilifikiria kwamba Alliance Francaise ilikuwa tu kule Nairobi kumbe hata Mombasa ipo. Ni vizuri kusua, kujua hilo, mimi pia nimejifunza kitu hapa. Kito, na imechangia sana kwa kufadhili wasanii kutoka sehemu mbalimbali za Kenya. Safi kabisa. Uh, sijui kama Josephat Kioko umemaliza kuwaeleza wasikilizaji. Wengine huwa wanaandika hapa wanasema kwamba tunamsubiri msubiri, eh, Josephat Kioko atujuze ni nini kikubwa kinaendelea eh. Kwa hiyo labda kwa sekunde thelathini, nini ambacho kimebaki kwa hmm, sababu ligi ya mpira wa miguu inaendelea Kenya wikendi hii. Mombasa kwenyewe bandari itakuwa inacheza katika mechi yao dhidi ya Nairobi Sisters, baada ya wakongo wakandana Nairobi. Gor Mahia watakuwa na mechi eh, dhidi ya Kakamega Homeboys, kisha AFC Leopards watakuwa na mechi dhidi ya eh, timu ugeni katika ligi yaitwa eh, Murang'a Seal. Japo ya mashabiki wanajiuliza kwa nini klabu zetu zimeshindwa na Tanzania katika soka ya Afrika, ndio kale tunaweza kujadili siku nyingine, bila shaka tutalifanyia mjadala mzito, na wewe tutahakikisha kwamba uwe mmojawapo kuona inakuaje hii Champions League ya Afrika. Tunaona timu za Tanzania tu zikitamba, Simba na Yanga, lakini sio Kenya kama ilivyokuwa miaka ya nyuma. Bila shaka, asante sana, mzee wa kazi, asante. <laughs> Haya, BMJ Muridhi, baada ya uh -huh. kumsikia mzee wa kazi uh -huh. nikumbushie, tunakugusia kidogo haraka haraka, kwamba matangazo haya siku zote yanasikika kupitia wapi? E, pale Tanzania Dodoma FM, Iringa FM, Kihits FM kule Zanzibar hali kadhalika Voice of Korogwe na vilevile vile, DRC HD Radio Kalowezi na radio Maniema namba A, na nyinginezo, lakini Sa, mm -hmm. Kuna swali ambalo uh, tumeliuliza na muda umekimbia kweli. Turuza jeni, hatua zipi zinatakiwa kuchukuliwa kuhakikisha kwamba elimu inaendelea kutolewa mashariki mwa DRC wakati huu ambapo vita vinaendelea kwa haraka haraka. Didie sahani anasema uh, kitu muhimu, vita lazima vimalizike, kwa sababu shule haziwezi kuendelea na wakati vita, maana maana maeneo yenye wakimbizi itakuwa kwamba ni vigumu sana kwa E, watu hao kuendelea na elimu. E, mwisho, e, e, Farasasi Henry ah, anasema huyu ehem. Anasema wanafunzi wapewe ulinzi wa polisi na wanajeshi. Safi kabisa, safi kabisa, msikilizaji, ndo muda tuliokuwa nao naona umekwisha kabisa. Upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa pamoja na mwenzetu Patriki na hapa studio yeah. nimeshirikiana na Patrick Ndea hapa studio, nimeshirikiana na, na Sande Shomari. naitwa BMJ Mridhi, tunakuacha na kitu hicho. Eh, eh kutoka hapa studio siielense ha, kwa heri, tukutane kwenye vipindi vingine vya mm. baadaye <muchan>